Loading...

เปิดเคล็ดลับ ใช้เงิน 500 ยังไงให้ได้ 7 วัน ทำกับข้าวให้ได้ 21 มื้อ

Loading...
ยุคนี้เป็นยุคประหยัดอะไรๆก็แพงไปหมด สำหรับพนักงานเงินเดือนก็จะต้องประหยัดค่าใช้จ่ายอะไรหลายๆอย่าง ไหนจะต้องส่งให้ลูกส่งให้พ่อให้แม่ และอะไรมากๆมาย แล้วไหนจะค่าใช้จ่ายอย่างอื่นค่ากินค่าอยู่เลยทำให้เงินเดือนไม่พอ วันนี้แอดมินคนสวยมีเคล็ดลับการใช้เงิน 500 ให้อยู่ได้ 7 วันกับอาหาร 21 มื้อ ตกเดือนนึงก็ประมาณ 2,000 – 2,500 ( ทุกสิ่งทุกอย่างยู่ที่ราคาของในตอนนั้นด้วยนะคะ ) ในงบ 500 เราอิ่มแน่นอนไม่อดรับประกัน ถ้าทำตามนี้ได้จะดีมากเลย ลองไปดูกันดีกว่าว่ามีอะไรบ้าง กฎของการดูอย่างลืมแชร์เหมือนเดิมนะคะ
ถ้าไม่ต้องซื้อข้าวเครื่องปรุง อยู่ได้สบายเลย ซื้อขนมปังแถวนึง 30 บาท ไข่3 ใบ 12 บาท น้ำสลัด 2 ซอง30 บาท ทูน่ากระป๋อง 30 บาท ไก่ 30 บาท มื้อเช้าวันที่ 1 ก็กินขนมปังไส้ไข่ต้มใส่น้ำสลัด 2 ขนมปังไส้ทูน่าใส่น้ำสลัด ทูน่าทำได้สองครั้ง ไว้ทานวันที่ 5 วันที่ 3 ก็ขนมปังไส้ไก่ฉีกใส่น้ำสลัด วันที่ 4 กินแบบวันที่ 1 วันที่ 5 แบบวันที่สอง เวียนไปจนครบอาทิตย์ เฉพาะอาหารเช้ารวม 132 บาท ส่วนกลางวันกะเย็นทำหนเดียวเลย กินสองมื้อ ทั้งหมดเป็นเงิน 499 บาท กับข้าวก็กินได้สองอย่างเลยนะคะ
วันที่ 1 ผัดกระเพราหมู ไข่เจียว
ซื้อหมูสับ 30 บาท กระเพรา 5 บาท พริก 5 บาท ไข่ 4 บาท รวม 44 บาท
วันที่ 2 ผัดพริกไก่ ผัดผักบุ้งจีน
ไก่ 30 บาท หอมใหญ่ 5 บาท พริก 5 บาท ต้นหอม 5 บาท ผักบุ้ง 10 บาท เต้าเจี้ยว 5 บาท รวม 60 บาท
วันที่ 3 สุกี้
ลูกชิ้นรวม 20 บาท ปลาหมึก 20 บาท กุ้ง 20 บาท ขึ้นฉ่าย 5 บาท วุ้นเส้น 5 บาท ผักบุ้งเหลือจากเมื่อวาน ผัดกาดขาว 5 บาท รวม 75 บาท
วันที่ 4 ผัดพริกแกงถั่วหมู แกงจืดผักกาดขาว
หมู 30 บาทถั่วฝักยาว 10 บาท พริกแกง 10 บาท แบ่งหมูหน่อยนึงไปแกงจืดผัดกาดขาวที่เหลือจากมะวาน รวม 50 บาท
วันที่ 5 ราดหน้าไก่
เส้น 10 บาท คะน้า 10 บาท ไก่ 30 บาท เต้าเจี้ยวเหลือจากผัดผักบุ้ง รวม 50 บาท
วันที่ 6 ต้มยำขาหมู ไข่เจียว
ขาหมู 30 บาท ไข่ 8 บาท เครื่องต้มยำ 5 บาท มะนาว 5 บาท (เพิ่งซื้อขาหมูที่โลตัสมา 33 บาทกินสองคนได้สองมื้อ) รวม 48 บาท
วันที่ 7 ข้าวผัดแหนม
แหนม 30 บาท ขิงซอย 5 บาท ถั่วลิสง 5 บาท รวม 40 บาท รวมอาหารเช้า 132
คำแนะนำที่ 2
เข้าร้านสะดวกซื้อตามงบเลย เฉลี่ยตกมื้อละ 24 บาท ได้หลายอย่างอยู่นะ
คำแนำนำที่ 3
ถ้ามีครัว มีหม้อกระทะ มีตู้เย็น แล้วสบายมากครับเหลือๆ
ข้าวสาร เสาไห้ 35 2 กิโล 40 บาท หาแบบถูกๆ lotus มีขาย เนื้ออกไก่ กิโล ละ 80 2 กิโล 160 บาท ผักหาผักถูกๆ เช่นผักคะน้า กะหล่ำปลี อะไรก็ได้ สัก 100 นึง กินได้อาทิตย์นึงพอ เครื่องปรุง พริก ต่างๆ น้ำมัน 100 นึง เหลืออีก 100 นึงอยากซื้ออะไรก็ซื้อ ไข่ไก่ ขนม นู่นนี่นั่น 500 เหลือๆ เมนู ก็ mix and match ผัดๆไป
คำแนะนำที่ 4
– สันในไก่ 95 บาท ประมาณโลนิดๆ
– ไข่ 1 แผง เบอร์ 3 ไม่เกิน 90 บาท
– ข้าวเสาไห้ ซัก 5 โล ไม่เกิน 80 บาท
– ผักก็ถั่วฝักยาว กล่ำปลี ใบกระเพรา ที่ตลาด
(เลือกอย่างใดอย่างนึงหรือคละกันก็ได้คะ)
– พริกแกงผัด เอาไว้ผัดพริกแกงใส่แต่น้อยพอหอมๆ
– วุ้นเส้น เอามาทำต้มจืดใส่ไข่ ใส่ไก่ ใส่กะหล่ำ ทานได้หลายวัน
– ถั่วฝักยาวเอามาผัดพริกก็ได้ หรือผัดเฉยๆ ก็อร่อย
หากเงินเหลือซื้อน้ำจิ้มสุกี้ติดไว้ก็ได้ค่ะ เอาวุ้นเส้นใส่ผักใส่ไก่มาต้มเอาไว้ซดเบาๆยามค่ำคืนได้เลย
คำแนะนำที่ 5
ลองไปซื้อในแมคโครจะได้ของถูกนะ ที่ซื้อประจำใน 1 อาทิตย์
มีคะน้าถุงนึง 25 บาท ทำกินได้ 2-3 ครั้ง
ผักบุ้ง 25 บาท ได้ 2-3 ครั้ง
ผักกาดขาว 2 หัวต่อถุง ทำได้ 2-3 ครั้ง
ผักสลัด 1 ถุงกินได้ 1 อาทิตย์
ซื้อปลาทู 1 โล 110 บาททำแกงส้มได้ 2 ครั้ง
ปลากะพง 1 ตัวแบ่งเป็น 3 ชิ้น
หัวปลาแซลมอน 2 หัว 48 บาท มาต้มซีอิ๊วญี่ปุ่นได้ 2 ครั้งใช้เงินประมาณ 5-600 บาท
คำแนะนำที่ 6
ของเรา 500 / 1 อาทิตย์ 3 มื้อ 2 คน
ข้าวขาวคัดพิเศษ 5 โล 80 บาท
เส้นใหญ่ 1 ห่อ 30 บาท
เนื้อหมูหมักนุ่ม 1 โล 79 บาท
อกไก่ 1/2 โล 35 บาท
หมูสไลด์สันนอก 1 โล 132 บาท
ผักกาดขาว 20 บาท
แครอท 15 บาท
กระเพรา 5 บาท
คื่นช่าย 5 บาท
กะหล่ำปลี 20 บาท
วุ้นเส้น 12 บาท
คะน้า 10 บาท
ไข่ 15 ฟองเบอร์ 1 ประมาณ 56 บาท
รวม 499 บาท
ไม่รวมพวกเครื่องปรุงนะคะ พวกเนื้อสัตว์ซื้อในแม็คโคร ผักตลาดแถวบ้าน แต่ในแม็คโครก็ได้แต่กระเพรากับตั้งโอ๋ในแม็คโครไม่มีแบบกำละ 5 บาท อย่างอื่นหยิบชั่งเองเอาที่พอใจได้เลย
หวังว่าคงจะถูกใจกันสำหรับเทคนิคดีๆที่เอามาฝากกันในวันนี้ แต่ถ้าหากไม่อยากจะต้องมานั่งคำนวนแบ่งค่าอาหารขนาดนี้เราก็ควรจะจัดสรรเงินให้เป็นและวางแผนการใช้เงินให้อย่างดี

No comments:

Post a Comment